Lũ Heo Phì Home Sweet Home

Thần Dân Của Đất Nước Lê Hồng Phong

Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  GalleryGallery  

Share | 

Chuyện ma nè!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tinhthoixotxa_1601
Newbie
Newbie

Nam
Số bài viết : 18
Zodiac : Capricorn
Lớp : 10a3
Gia nhập : 07/10/2009

Bài gửiTiêu đề: Chuyện ma nè!   Wed Oct 14, 2009 3:37 pm

Thấy mấy anh chị pót nhìu bài ma quá nên em cũng post 1 bài. Mà anh chị có tin hay không thì tùy nha
Tháng trước có anh họ sau khi đi du học về xóm. Thì nhân dịp anh ý về, em mới đánh bạo hỏi đám anh em trong xóm: h anh Tuấn ( là cái anh đi du học ấy) zề rồi, thứ 7 rủ ảnh đi tới căn nhà cũ cuối xóm ko mấy anh ?. Tại mấy anh ý cũng toàn nam nhi gan to nên đồng ý chỉ trong đúng 1 giây.
Còn đây là câu chuyện ngôi nhà cuối xóm, nơi đó từng là chỗ dạy học tiếng anh, mà chồng cô giáo dạy ở đó đêm nào cũng mơ thấy toàn đủ chuyện xui xẻo (nói gọn là ác mộng). Chủ nhà trước là 1 người cũng tương đối giàu có, do chuyện tranh chấp tài sản mà 1 lần ẩu đả với em trai của ông ta (đó là cô giáo tiếng anh ở đó kể lại cho em). Hình như là người em đã cầm dao chém chết người anh, máu bắn lên trần nhà. Mà cô thường mỗi đêm cứ như là nhìn thấy có máu trên trần nhỏ xuống.
Câu chuyện là thế, h đến chuyện anh em nhà ta . Thứ 7 cuối cùng cũng tới, đúng 11h tối, anh em gặp nhau tại trước con đường vô cái nhà "ma ám" đó. Nhóm của em đi gồm: anh Tuấn (người cao nhất, to nhất, và cũng gan nhất, luôn đi đầu nhìu nhất), tiếp theo là tới em (tên Hiếu nha), típ theo là con Chi (nhỏ bạn của em),
sau đó là anh Beo, anh Tùng, và cuối cùng là thằng Pi, cả đám dừng xe đạp trước đường vào rồi đi bộ vô, trên đường tới thì có nhìu tiệm tạp hóa nhưng đều đã đóng cửa. Tất cà còn lại chỉ là những tiếng gió rợn người. Tới đó là 11h15', trước mặt cả bọn là 1 ngôi nhà tối om, ko 1 ngọn đèn chiếu vào. Bây h là nhỏ Chi với th`Pi bắt đầu run. Bây h bắt đầu mở cửa vô (vì đây là nhà hoang nên ko có ai canh cả), cả bọn thấy 1 cái bàn to, bằng gỗ, dài mà trước đó dùng để dạy học, ko có j lạ cả, đi vô 1 chút, thấy 1 cánh cửa (hình như là phòng ngủ), nhưng cả bọn hợp sức đẩy hoài mà ko mở đc, bỏ. Bên trái là nhà bếp, ko có j lạ cả, nhưng chổ đó có 1 cửa sổ, em zới anh Beo tò mò nhìn ra. Thì 1 thứ j đó bay đập vào cửa sổ, 2 đứa la lên, nhìn lại là 1 chiêc lá màu đỏ, mở cửa nhìn ra thi chẳng thấy cây cối j ở quanh đây, ngay cả các ngôi nhà gần đó cũng ko thấy t rồng cây, rồi quay lại nhìn thì chiếc lá mất tiêu, lạ là ko hề có ngọn gió nào mà chiếc lá cũng mất, sau đó mới đi típ lên lầu 1. Căn phòng thứ nhất, là nhà tắm, nhìn vô chậu rửa mặt thì thấy 1 mảnh gương vỡ, em nhặt nó lên nhìn thử thì hình như có 1 ai đó đằng sau em và muón đập cái j đó vào đầu em. Hoảng sợ quay lại thì chả có ai. Bình tĩnh lại và đi típ. Típ theo là phòng ngủ, vứ mới bước chân vô thì cả bọn giật mình vì một bức tranh rất to vẽ hình 1 người nào đó trông ghê lắm, trong lúc đi vòng vòng căn phòng thì anh Beo zới anh Tùng tìm đc 1 chiếc nhẫn cũ, tại thấy nó đẹp nên bỏ lun vào túi nhưng ko hề bit nó lun mang lai xui xẻo cho sau này. Bỗng nhiên, 1 cơn gió thổi qua lam cả bọn rùn mình sợ hãi, chưa hết, cửa sổ tự nhiên đen thui rồi chiếc giường nó kiu cọt kẹt cọt kẹt, típ theo hình như là đang có 1 cơn gió mạnh như mún lật đổ căn nhà này, nhỏ Chi hét lên, nó nói cái ông trong bức tranh đang nhìn mình kìa (có thể là ảo giác do quá sợ hãi). 5 anh em phóng cái èo ra ngoài phòng rồi thở, trấn tĩnh lại.........Còn típ, mai viết típ, mệt rồi
Như em đã nói ở đầu bài, anh chị nào tin thì tin, nếu ko tin thì đừng nói nặng quá nhé
LS
Member
Member

Nam
Số bài viết : 49
Zodiac : Leo
Lớp : 11A3
Gia nhập : 29/08/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện ma nè!   Thu Oct 15, 2009 5:19 pm

Chán! Đọc hok hiểu cái gì hết Shocked

Chuyện ma nè!
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cần chuyển nhượng dự án nhà chung cư và liền kề gấp
» Chuyên cửa gỗ cao cấp nội thất cho văn phòng, chung cư, biệt thự
» nhượng quyền chuyển giao công nghệ làm bánh mì
» Cần chuyển nhượng nhà thuốc GPP, tại số 29 Đặng Tiến Đông, quận Đống Đa, Hà Nội.
» Có nên thu nhỏ âm đạo không? Tư vấn chuyên gia